Forum

Notifications
Clear all

รบกวนอาจารย์ตรวจสอบtemplate DCC

(@supara-nutcharoen)
Active Member
Topic starter  

อาจารย์คะวันนี้ลองทำtemplate ของ DCC ค่า MOS มันไม่ตรงกับของอาจารย์เลยค่ะ

รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @supara-nutcharoen

อาจารย์คะวันนี้ลองทำtemplate ของ DCC ค่า MOS มันไม่ตรงกับของอาจารย์เลยค่ะ

รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ประเด็นอยู่ที่จำนวนหุ้นครับ จริงๆถ้าจะทำให้ละเอียดเราควรต้องอัพเดทจำนวนหุ้นในแต่ละปีให้ตรงกับความเป็นจริงด้วยครับ

เพราะถ้าจำนวนหุ้นไม่ตรงกันเวลาหาร BV ออกมาก็จะไม่ตรงกันได้ทำให้ค่าที่ได้ก็จะไม่เท่ากันครับ

จำนวนหุ้นใน SET Smart สามารถดูได้หน้าเดียวกันกับตอนดูราคาเฉลี่ยย้อนหลังเลยครับ อยู่ฝั่งขวามือสุดเลยครับ

ปล.ผมลองก็อปจำนวนหุ้น DCC แปะในไฟล์ที่ส่งมาคืนกลับไปให้แล้วนะครับ MOS ใกล้เคียงกันแล้วครับ 😉

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam