Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ ลูกหนี้ที่เรียกเก็บไม่ได้

(@dittawat-treengamsirikul)
Active Member
Topic starter  

ดิษ 32

อาจารย์ครับ ในหมายเหตุประกอบงบ มันจะมีรายละเอียดลูกหนี้การค้า แล้วจะมีการตั้งสำรองลูกหนี้ที่จะเก็บเงินไม่ได้ พอตั้งแล้วมันจะไปอยู่ในบรรทัดไหนของงบกำไรครับ ต้นทุนขาย หรือ sg&a

This topic was modified 11 months ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @dittawat-treengamsirikul

ดิษ 32

อาจารย์ครับ ในหมายเหตุประกอบงบ มันจะมีรายละเอียดลูกหนี้การค้า แล้วจะมีการตั้งสำรองลูกหนี้ที่จะเก็บเงินไม่ได้ พอตั้งแล้วมันจะไปอยู่ในบรรทัดไหนของงบกำไรครับ ต้นทุนขาย หรือ sg&a

ปกติน่าจะเป็น admin นะครับ 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam