Forum

Notifications
Clear all

สอบถามข้อมูลในตารางข้อมูลหุ้น SISB

(@banpoj-tewuthatanont)
Topic starter  

อาจารย์ครับ ผมดู ตาราง Excel ของ SISB ตรงช่อง Admin Expense เทียบกับช่อง Selling and Admin Expense ข้อมูลมันเหมือนกันเลย

จากการดูงบกำไรขาดทุน แล้วตัวต้นทุนการศึกษาและบริการ ต้องไปลงในช่องไหนครับ 

ขอความรู้ด้วยนะครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @banpoj-tewuthatanont

อาจารย์ครับ ผมดู ตาราง Excel ของ SISB ตรงช่อง Admin Expense เทียบกับช่อง Selling and Admin Expense ข้อมูลมันเหมือนกันเลย

จากการดูงบกำไรขาดทุน แล้วตัวต้นทุนการศึกษาและบริการ ต้องไปลงในช่องไหนครับ 

ขอความรู้ด้วยนะครับ

ที่ Admin expense และ sg&a มันเท่ากันเพราะ sisb ไม่ได้แยกงบการตลาดใน selling expense ครับ มันเลยเป็น 0

ต้นทุนการศึกษาและบริการอยู่ในต้นทุนครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam