Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่อง SSSG ค่ะ

นิลรุ่น 15
(@ninninja0108)
Active Member
Topic starter  

ในธุรกิจค้าปลีก ธุรกิจที่มีการขยายสาขา ควรดู SSSG ด้วยว่าเป็น + ไหม

สงสัยว่าต้องบวกประมาณเท่าไหร่คะถึงจะน่าสนใจ ในตัว TNP นี้โควิดไม่มีผลกระทบกลับได้ผลบวกจากนโยบายภาครัฐด้วย

มี SSSG ติดลบ ในปี 2018 และกลับมาบวก 2019 และ 2020 ประมาณ 2% (+น้อยไปเสี่ยงไหมคะ หรือว่าแค่บวกก็โอเค)

เราต้องดูแนวโน้มให้ SSSG พิ่มขึ้นด้วยไหมคะ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @ninninja0108

ในธุรกิจค้าปลีก ธุรกิจที่มีการขยายสาขา ควรดู SSSG ด้วยว่าเป็น + ไหม

สงสัยว่าต้องบวกประมาณเท่าไหร่คะถึงจะน่าสนใจ ในตัว TNP นี้โควิดไม่มีผลกระทบกลับได้ผลบวกจากนโยบายภาครัฐด้วย

มี SSSG ติดลบ ในปี 2018 และกลับมาบวก 2019 และ 2020 ประมาณ 2% (+น้อยไปเสี่ยงไหมคะ หรือว่าแค่บวกก็โอเค)

เราต้องดูแนวโน้มให้ SSSG พิ่มขึ้นด้วยไหมคะ

สังเกตุได้ดีเลยครับ จริงๆแล้วสาระสำคัญของ SSSG ขอแค่เป็น + ก็พอแล้วครับ เพราะนานๆไปการจะทำให้ SSSG + ได้ก็ไม่ง่ายครับ ยากมากๆ หรือแค่เป็น 0 ก็ยังโอเคเลยครับ เพราะอย่างน้อย การเพิ่มขึ้นของสาขาไม่ไป "กิน" ยอดขายของสาขาเดิมนั่นเองครับ นี่คือสาระสำคัญของ SSSG ครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam