Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่อง Stock gain loss น้ำมันดิบ

(@satjatham-polsaen)
Estimable Member
Topic starter  

ผมพยายามส่งข้อความไม่ได้เลยใช้วิธีแนบไฟล์ครับ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @satjatham-polsaen

ผมพยายามส่งข้อความไม่ได้เลยใช้วิธีแนบไฟล์ครับ

หลักการบันทึกบัญชีผมก็ไม่ทราบรายละเอียดครับ

ผมก็เข้าใจในทางทฤษฎี ก็คิดว่าเพียงพอแล้ว

ผมว่าถ้าสงสัยลึกๆขนาดนี้น่าไปลงเรียนบัญชีจริงจังดีไหมครับ 55+

อยากรู้ว่าจะรู้ไปทำไมอ่า 55+ รู้ไปก็ไม่ได้จะประเมินได้แม่นยำอยู่ดีไหมอ่ะครับ

ส่วนตัวผมเรื่องแบบนี้อาจไม่ได้สนใจที่จะรู้เพิ่มขึ้นอ่ะครับ เอาเวลาไปฟัง oppday เยอะๆ ดีกว่า 555+

ReplyQuote

5555+  ขอบคุณมากครับอาจารย์ ผมก็ งง ตัวผมเองอยู่ครับ

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @satjatham-polsaen

5555+  ขอบคุณมากครับอาจารย์ ผมก็ งง ตัวผมเองอยู่ครับ

555+ ผมเข้าใจนะว่าการสงสัยเป็นเรื่องที่ดีแน่นอนแหละครับ เพราะจะทำให้เข้าใจลึกซึ้งในแต่ละเรื่องมากๆ

แต่ส่วนตัวผมยังแอบขี้เกียจครับ 55+ รู้สึกว่าเวลาผมมีจำกัดมากๆ ตอนนี้ก็แทบจะใช้ทุกวินาทีอยู่แล้วครับ 

ทั้งงาน ทั้งครอบครัว เลยมี mindset ว่าต้องมีเหตุผลในการอยากรู้มากพอจึงจะขวนขวายน่ะครับ ><" ผมว่าก็คงเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีหรอกครับ 55+

ReplyQuote

@prapas-b88 ขอบคุณมากครับอาจารย์ บางครั้งผมก็แอบสงสัย อาจารย์แยกร่างยังไง

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam