Forum

INET

pop
 pop
(@pop)
Trusted Member
Topic starter  

อาจารย์ และเพื่อนๆ คิดอย่างไรกับหุ้น INET ครับ
ราคาลงมาที่ 3.66 เมื่อวันจันทร์ที่ 12 เม.ย. 
ยังน่าสนใจอยู่ไหมครับ?

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @pop

อาจารย์ และเพื่อนๆ คิดอย่างไรกับหุ้น INET ครับ
ราคาลงมาที่ 3.66 เมื่อวันจันทร์ที่ 12 เม.ย. 
ยังน่าสนใจอยู่ไหมครับ?

โอ้ ผมว่าก็ดูน่าสนใจขึ้นนะครับ แต่ยังไงผมคิดว่าหากเราต้องการลงทุนระยะยาวจริงๆ ก็ควรต้องเคลียร์ประเด็นลูกหนี้เบี้ยวจ่ายให้ได้ครับว่าผบห.จะมีมาตรการเด็ดขาดยังไงกับลค.กลุ่มนี้ เพราะหากไม่มีมาตรการที่เด็ดขาด การเพิ่มขึ้นของรายได้จะเป็นการเพิ่มขึ้นของความเสี่ยงที่จะเกิด NPL ไปด้วยครับ 

ReplyQuote
pop
 pop
(@pop)
Trusted Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณมากครับอาจารย์ เข้าใจแจ่มแจ้งเลยครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam