Forum

ZEN

(@phalad)
Estimable Member
Topic starter  

ผมเห็นว่าราคา ZEN ร่วงมาระดับหนึ่ง PE ก็แค่ 15 รายได้รวมก็เติบโต แต่ GP ลดลง เหมาะไหมที่จะถือไว้พักเงินสำหรับรอเจอหุ้น growth แล้วค่อย switch เปลี่ยนไปไหมครับ

ถือว่าเป็นธุรกิจที่มี recurring ค่อนข้างแน่นอนไหม เพราะน่าจะมีลูกค้าประจำที่มากินอยู่แล้ว เหมือน MK FUJI ผมคิดถูกไหมครับอาจารย์แบบนี้

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @phalad

ผมเห็นว่าราคา ZEN ร่วงมาระดับหนึ่ง PE ก็แค่ 15 รายได้รวมก็เติบโต แต่ GP ลดลง เหมาะไหมที่จะถือไว้พักเงินสำหรับรอเจอหุ้น growth แล้วค่อย switch เปลี่ยนไปไหมครับ

ถือว่าเป็นธุรกิจที่มี recurring ค่อนข้างแน่นอนไหม เพราะน่าจะมีลูกค้าประจำที่มากินอยู่แล้ว เหมือน MK FUJI ผมคิดถูกไหมครับอาจารย์แบบนี้

ถ้าพูดถึงราคานี่ก็เห็นด้วยเต็มๆนะครับว่าถูกมากจริงๆครับ แต่ส่วนนึงตลาดคงคิดว่าเป็นอุตสาหกรรมที่มีการแข่งขันรุนแรงและไม่มี barrier to entry รวมถึงต้นทุนผันผวน (เนื้อสัตว์,ผัก) ครับ

แต่ความเป็น central group ผมว่าเค้าก็แข็งแรงมากแหละครับ ในใจคิดว่าพักเงินในหุ้นที่ p/e ต่ำๆแบบนี้ก็น่าจะ safe นะครับ

ReplyQuote
(@phalad)
Estimable Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณครับบอาจานน

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam